BENKI YA STANDARD CHARTERED NA VSO YASAIDIA VIJANA AJIRA NA STADI ZA UJASIRIAMALI, MWANZA - MTAA KWA MTAA BLOG

HABARI MPYA

Home Top Ad

Post Top Ad

Wednesday, March 16, 2022

BENKI YA STANDARD CHARTERED NA VSO YASAIDIA VIJANA AJIRA NA STADI ZA UJASIRIAMALI, MWANZA


Benki ya Standard Chartered Tanzania imezindua mradi unaojulikana kama Kuimarisha Ujasiriamali na Ajira kwa Vijana (EYEE) ili kusaidia vijana mkoani Mwanza kwa kushirikiana na Shirika lisilo la kiserikali la Voluntary Service Overseas (VSO). Mradi huu unatolewa chini ya Futuremakers na Standard Chartered, mpango wa kimataifa wa Benki wa kukabiliana na ukosefu wa usawa.

Mradi wa EYEE unalenga kuwawezesha vijana, hususani wanawake na watu wenye ulemavu wa macho, ujuzi na maarifa ili kuanzisha biashara zao na kutambua fursa za kuajiriwa. Mradi pia utajikita katika kuimarisha mazingira wezeshi katika jamii kwa kutoa mafunzo ya uwezo, kuongeza uelewa, kulinda, na kuzingatia haki zao za kiuchumi.

Mradi huo wa miezi 11 utawanufaisha vijana 400 wa wilaya za Ilemela na Sengerema mkoani Mwanza. Vijana 400 watajumuisha wafanyabiashara vijana 80 wa Biashara Ndogo Ndogo na za Kati na vijana 320 kuajiriwa na wamiliki wa biashara. Asilimia 5 ya Vijana 400 watakuwa watu wenye ulemavu wa kuona na 60% ya Vijana watakuwa wanawake.

Mradi huo pia utatolewa kwa ushirikiano na washirika wa utekelezaji wa ndani kama vile Randstad, Shirika la Maendeleo ya Viwanda Vidogo (SIDO), Chemba ya Wafanyabiashara wenye Viwanda na Kilimo Tanzania (TCCIA) na Chama cha Wafanyabiashara Wanawake Tanzania (TWCC).

Hafla ya uzinduzi iliongozwa na Mhe. Neema Kipeja, Afisa Tawala wa Wilaya ya Ilemela aliyemwakilisha Mhe. Eng. Robert Gabriel Luhumbi, Mkuu wa Mkoa wa Mwanza. Hafla hiyo ilihudhuriwa na wajumbe mbalimbali wakiwemo wanufaika wa mradi huo (vijana) pamoja na wawakilishi wa sekta binafsi na umma.

Bi. Desideria Mwegelo, Mkuu wa Masuala ya Biashara, Chapa na Masoko katika Benki ya Standard Chartered alitoa maoni, “Kukosekana kwa usawa wa kijamii na kiuchumi, na kuongezeka kwa pengo la mapato ndani na kati ya nchi, ni changamoto inayokabili kote ulimwenguni. Takriban watu milioni 97 zaidi wanaishi chini ya dola 1.90 kwa siku kwa sababu ya janga hili. Kufikia 2030, inakadiriwa kuwa asilimia moja ya watu duniani watamiliki theluthi mbili ya utajiri wake. Tunaamini kila mtu anapaswa kuchangia, na kufaidika na ukuaji endelevu wa uchumi katika jamii yake. Tunakuza ushirikishwaji mkubwa wa kiuchumi kupitia Futuremakers na Standard Chartered, mpango wetu wa kimataifa wa kukabiliana na ukosefu wa usawa. Futuremakers inasaidia vijana kutoka kaya za kipato cha chini, hasa wasichana na watu wenye ulemavu wa macho, kupitia programu za jumuiya zinazozingatia elimu, kuajiriwa, na ujasiriamali. Tunaamini mradi huu wa EYEE utawanufaisha vijana wa Mwanza”

Akizungumzia uzinduzi wa mradi wa EYEE, Bw. Frank Girabi, Kiongozi wa Utekelezaji wa Mpango wa Nchi katika Huduma ya Hiari Nje ya Nchi alibainisha kuwa mradi huo utawanufaisha vijana kupitia kuajiriwa na ujasiriamali. Kupitia uwezo wa kuajiriwa, mradi unalenga kuandaa utayari wa nguvu kazi kwa vijana wakiwemo watu wenye ulemavu wa macho kupitia mafunzo ya ufundi stadi, ukuzaji ujuzi pamoja na kuwaunganisha vijana kupata mafunzo ya kazi, uanagenzi, na kupata kazi zenye staha. Kupitia ujasiriamali, mradi unalenga kusaidia vijana kujihusisha na ujasiriamali, kukuza biashara zao, kuongeza mapato na kupata fursa za soko. Mradi huo pia utajikita katika kuwawezesha vijana kutenda kama viongozi na mifano ya kuigwa katika familia zao na jamii kwa kusaidia maendeleo ya mitandao ya vijana inayotambulika.

Mhe. Neema Kipeja, Ofisa Tawala wa Wilaya ya Ilemela alisema, “Kulingana na utafiti ulioongozwa na Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) kuhusu Utafiti Jumuishi wa Nguvu Kazi 2020/21 (ILFS) ulionyesha kiwango cha ukosefu wa ajira kwa vijana wenye umri kati ya miaka 15 – 35 imeongezeka kutoka 12.1% mwaka 2014 hadi 12.6% mwaka 2020/2021. Takwimu kama hizi ni ukumbusho kwetu wote kwamba tunahitaji kucjukumujukumu hili katika kukuza ujumuishaji wa kijamii na kiuchumi kwa vijana. Tayari Serikali inatekeleza mikakati mbalimbali inayolenga kutoa ujuzi wa maarifa ili kurahisisha uwezo wa kuajiriwa pamoja na kutafuta njia za kutoa mikopo kwa vijana ili wajihusishe na ujasiriamali. Natambua msaada mkubwa wa Benki ya Standard Chartered katika kutekeleza mradi wa EYEE kwa ushirikiano na VSO, Randstad, SIDO, TCCIA na TWCC. Natoa wito kwa wadau wengine wa sekta binafsi kuungana na Serikali katika kusaidia vijana wetu kwa fursa za ujasiriamali na kuajirika.”

Mradi wa EYEE ni mojawapo ya Mradi wa Futuremakers ambao unafanywa na Standard Chartered Foundation, msingi wa hisani ambao unakabiliana unazingatia usawa. Futuremakers ndio msingi wa maono yetu ya kuwa benki endelevu na inayowajibika zaidi ulimwenguni. Iko chini ya nguzo ya jumuiya ya mkakati wetu wa uendelevu na inalingana na Kusudi letu la kuendesha biashara na ustawi kupitia utofauti wetu wa kipekee na kuimarisha ahadi yetu ya kuwa Hapa kwa manufaa.

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad