HABARI MPYA

Home Top Ad

Post Top Ad

Wednesday, 2 October 2019

WAUGUZI WAOMBA ADA YA LESENI ZA UUGUZI ZIPUNGUZWE

Na Stella Kalinga, Simiyu RS
Wauguzi kutoka mikoa mbalimbali ya Tanzania Bara wameomba Baraza la Uuguzi na Ukunga nchini(TNMC) kupunguza gharama za ada ya leseni za uuguzi ambazo wamedai kuwa ni kubwa na zinaathiri vipato vyao.

Ombi hilo limetolewa na Katibu wa Chama cha wauguzi Tanzania Bara(TANNA) Bw. Sebastian Luziga wakati akisoma risala mbele ya Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka alipofungua Kongamano la kisayansi na Mkutano wa 47 wa wauguzi kwa niaba ya Waziri wa Afya, Mhe. Ummy Mwalimu, Oktoba 01, 2019 Mjini Bariadi.

Luziga amesema awali ada hiyo kwa ngazi ya astashahada ilikuwa 20,000/= stashahada na shahada na shahada ya uzamili ilikuwa shilingi 40,000/=, hivi sasa kumekuwa na ongezeko kubwa la ada ambapo astashahada wanapaswa kulipa shilingi 40,000/=, stashada 60,000/=shahada 80,000 na shahada ya uzamili na uzamivu ni 120,000/=.

“Ongezeko hili ni kubwa na linaathiri sana kipato cha wauguzi kwani hakuna uwiano kati ya kupanda huko kwa ada na ongezeko la mshahara; kupitia Wizara ya Afya tunaomba lishughulikiwe upya kwa kufuata utaratibu wa kushirikisha wadau,” alisema Luziga

Akizungumza mara baada ya kupokea risala hiyo Mkuu wa mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka ameahidi kulifikisha suala hilo pamoja na mengine yaliyowasilishwa kwa Waziri wa Afya, Mhe. Ummy Mwalimu, huku akiwaomba viongozi kulitafakari kwa upya ongezeko la ada wakizingatia hali halisi ya mishahara ya wauguzi, kodi na makato na waone busara kama ipo haja na hoja ya kuongeza ada hiyo.

“Suala hili ni hoja ya walio wengi, ninyi nyote mmemuona Mhe. Rais akizungumzia kuondolewa kwa tozo nyingi zisizo na sababu kwenye kilimo, mifugo, uvuvi; hata hili la kwenu linaweza kusababisha serikali iwe na nia ya kufahamu mabaraza yake yote na tozo zao, nawaomba viongozi mlitafakari muone kama ipo hoja na haja ya kuongeza gharama za ada,” alisema Mtaka.

Naye Mganga Mkuu wa mkoa wa Simiyu, Dkt. Festo Dugange amesema mkoa unatambua kazi inayofanywa na wauguzi ya kutoa elimu kwa wajawazito na kuhamasisha wajifungulie kwenye vituo vya kutolea huduma za afya, ambapo mwaka 2017 wanawake waliojifungulia kwenye vituo vya afya ni asilimia 55 na mwaka 2018 ikapanda kufikia asilimia 70.

Naye Afisa Muuguzi kutoka Halmashauri ya Ubungo Bi. Aliho Ngeregenza amesema wauguzi walio wengi vipato vyao wanavyopata haviendani na gharama za leseni wanazolipia hivyo ombi lao wapunguziwe gharama hizo

Kongamano la Kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa wauguzi Tanzania Bara ambalo linahusisha wauguzi zaidi ya 800 litafanyika kwa muda wa siku nne Mjini Bariadi mkoani Simiyu.
 Baadhi ya wauguzi wakishangilia wakati Mgeni rasmi akiingia ukumbi wakati wa ufunguzi wa Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa Wauguzi Tanzania Bara 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu.
 Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka akizungumza na wauguzi wakati wa Ufunguzi wa Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa wauguzi Tanzania Bara 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa muda wa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu.
 Baadhi ya wauguzi wakimsikiliza Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka wakati akifungua Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa Wauguzi Tanzania Bara, kwa niaba ya Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na watoto, Mhe. Ummy Mwalimu 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu.
 Rais wa Chama cha Wauguzi nchini, Bw. Paulo Magesa akitoa taarifa ya chama hicho kwa Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka wakati wa Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa Wauguzi Tanzania Bara, 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu.
 Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka(katikati) akiwa na baadhi ya viongozi wa mkoa wa Simiyu(kushoto) na viongozi wa Chama cha Wauguzi Tanzania bara wakishangilia jambo wakati wa ufunguzi wa Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa wauguzi Tanzania Bara 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa muda wa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu.
 Katibu wa Chama cha Wauguzi nchini, Bw. Sebastian Luziga akisoma risala ya wanachama kwa Mkuu wa Mkoa wa Simiyu, Mhe. Anthony Mtaka wakati wa Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa Wauguzi Tanzania Bara, 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu
 Baadhi ya wauguzi wakiwa katika maandamano ya amani 01 Oktoba, 2019 kuelekea ukumbi wa Shule ya Sekondari Kumbukumbu ya Kusekwa mjini Bariadi, mahali ambapo Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa Wauguzi Tanzania Bara, ambao unafanyika kwa siku nne Mkoani Simiyu.
Wauguzi wakicheza wakati muuguzi mwezao akitoa burudani wakati wa Ufunguzi wa Kongamano la kisayansi na Mkutano Mkuu wa 47 wa wauguzi Tanzania Bara 01 Oktoba, 2019 ambao unafanyika kwa muda wa siku nne Mjini Bariadi Mkoani Simiyu.

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad