WAZIRI GWAJIMA AIPONGEZA NMB KUWAJALI MACHINGA - MTAA KWA MTAA BLOG

HABARI MPYA

Home Top Ad

Post Top Ad

Sunday, August 14, 2022

WAZIRI GWAJIMA AIPONGEZA NMB KUWAJALI MACHINGA

 



 

Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi Maalumu, Mhe. Dkt. Dorothy Gwajima ameipongeza benki ya NMB kwa kutenga fedha kwaajili ya mikopo ya machinga na pia kuweka huduma zitakazorahisisha utendaji kazi wa kundi hili la wafanyabiashara wadogo.

Waziri Gwajima ameyaeleza hayo alipotembelea soko la machinga la old airport jijini Mbeya na kujionea hali halisi ya Biashara za machinga katika soko hilo ambalo machinga wamehamia tangu mwaka 2020.

Mhe waziri aliipongeza benki ya NMB kwa kutenga kiasi cha Bilioni 200 kwaajili ya kuwakopesha machinga jambo ambalo litawasaidia kujikwamua kiuchumi.

Naye Mwenyekiti wa shirikisho la Umoja wa Machinga Tanzania (SHIUMA), Ndugu Ernest Matondo Masanja aliishukuru Benki hiyo pia kwa kuanzisha rasmi kadi za ATM maalumu kwa machinga huku akiwasihi machinga wote nchini kuunga mkono juhudi za Benki hiyo kuwainua kiuchumi.

Lakini pia, Meneja wa Benki ya NMB kanda ya Nyanda za Juu, Straton Chilongola alitumia fursa hiyo kuwakumbusha wamachinga kuwa licha ya huduma bora ambazo NMB inatoa, lakini pia, wanaweza kujikatia bima mbalimbali ikiwemo bima maalumu kwaajili ya Machinga ambayo itawafanya wafanye shughuli zao kwa kujiamini na kutokuwa na hofu kwani itokeapo janga lolote basi Bima itafidia.

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad