HABARI MPYA

Home Top Ad

Post Top Ad

Monday, 16 December 2019

Maji ya JIBU yawapa fursa wajasiriamali

 "Tunaamini kila mji nchini Tanzania unapaswa kuwa na mjasiriamali wa ndani anayemiliki kiwanda cha kutengeneza maji safi ya kunywa. Wanapaswa kuwa wakizalisha na kuuza maji safi, yenye bei nafuu na yenye maji ya chupa. Tuko hapa kugharamia na kuandaa mapinduzi haya kwa wajasiriamali wa hapa nchini." - Jibu Tanzania. 

Kampuni ya Maji nchini, Tanzania Maji Jibu, kampuni iliyozaliwa katika mkoa wa Kaskazini mwa Tanzania, Arusha, inafanya mabadiliko kupitia mfano wa tofauti kulinganisha na kampuni zingine za maji zilizopo chini. 
 Kwa hiyo wanafanya nini? Katika taarifa kwa wanahabari jana, Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni hiyo, Tayeb Noorbhai, alisema 'tuko hapa kukuza na kuwapa wajasiriamali fursa za biashara.' 

Imetengeneza dhana mbili ambayo inaamini wajasiriamali wanaofaa watapata fursa ambazo zitawawezesha sio tu kutoa maji yao ya kunywa katika kiwanda cha biashara lakini pia hutumia maeneo yale kama sehemu zilizo wazi za kuuza maji kwa rejareja na pia viwe 'vituo vya usambazaji' kwa bidhaa zao kufikia maeneo majirani popote nchini Tanzania.
Kulingana na taarifa hiyo, dhana hizo mbili zilizopewa jina la 'Franchise Opportunity' na 'Jibu Re-fill' zilibuniwa kutokana ya maono ya kampuni hiyo ya kukuza ujasirimali nchini na pia kuhakikisha kuwa watanzania wote wanapata maji safi na salama ya kunywa kwa bei nafuu kabisa.

Akielezea wazo hilo, Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni hiyo, Tayeb Noorbhai, alisema Dhana ya 'Franchise Opportunity' inamaanisha kutoa fursa kwa watanzania wamiliki kiwanda vyao vya maji - "Ni nafasi nzuri kwa wajasiriamali kupata kipato kikubwa lakini pia kujenge nafasi za ajira kwa jamii zao na kuunda upatikanaji wa bei bora za maji yenye ladha nzuri. Tunafadhili, kuanzisha kwa viwanda vyao chini kutumia mfano wetu wa kipekee wa udadisi na kutoa mafunzo kamili ya biashara na uzalishaji kusaidia kila mjasiriamali.

 Ni viwanda vyenye viwango vya hali juu zaidi ili waweze kuendesha viwanda vyao wenyewe. Tunafadhili kila mjasiliamali wa eneo husika na mfumo wa utakaso wa maji wa osmosis na uzalishaji wa hali ya juu, kwa kufuata udhibiti kamili wa alama ya viwango vya Kitanzania. Haijawahi kuwa na njia rahisi ya kuanzisha kiwanda chako cha maji nchini Tanzania” Mkurugenzi Mtendaji alisema.

Jibu Group inkuwa katika nchi mbali mbali za Kiafrika. Mfumo huo ulianzia katika maeneo madogo ya miji wa Rwanda kabla ya kufikia Uganda, Kenya, Zambia, Burundi na Barani Afrika. Tayari zaidi ya lita milioni mia za maji zimehudumiwa chini ya chapa ya Jibu ambayo inakuwa jina la kaya lenye zaidi ya vibalo 100 Barani Afrika.

Jacqueline, mkazi wa Arusha alisema, "Jibu amefumbua macho yangu kwa vitu vingi ambavyo sikuzingatia. Nilikuwa nanunua chupa 7 hadi 8 za lita 1 kwa wiki. Wakati huo, sikuelewa ni jinsi gani nilikuwa 'nikichoma shimo' kwenye mkoba wangu lakini pia nilikuwa nachangia kuongezeka kwa uchafuzi wa mazingira kupitia plastiki zinazotumika mara moja. Siku moja, jirani yangu aliniambia juu ya kuweza kujaza aina mpya ya chupa ya lita 20 na bomba lake kwa TSh 5,000 tu. Nilidhani, HAIWEZEKANI. 

Alisema hata sitahitaji mashine ya kutolea maji na ninaweza kujaza tena. Kwahiyo nilifikiria, kutembelea duka lao la biashara huko Sanawari, Arusha ninakoishi. Kwa mshangao wangu, ilikuwa kweli. Walikuwa na aina mbali mbali za chupa zingine. Bidhaa zao zote zilikuwa za kujaza na za bei nafuu sana.

 Hapo kwa papo sikupoteza mda na kuwa sehemu ya mabadiliko na hivi sasa, familia yangu na mimi tunatumia Jibu kama suluhisho la maji nyumbani kwa zaidi ya mwaka mmoja. Chupa iliyo na bomba ni rahisi kutumia kwa familia yangu yote. Ni tofauti sana na inatutosha." Maono ya Jibu ni kuwa na chupa ya ujazo wa lita 20 kwa kila kaya (familia) Tanzania ili matumizi ya plastiki moja moja yapunguzwe na familia zichague kutumia chupa za maji za kujaza kila maji yakiisha. 

Taarifa kutoka kwa Meneja Masoko, Cuthbert Mbowe, iliongeza kuwa kampuni hiyo inashukuru kwa kuongezeka kwa mahitaji ya wateja - "Tumefurahi kuwa na idadi kubwa ya wafuasi waaminifu ambao wanaamini kazi yetu na kuendelea kutupatia maoni ya mahali tunapohitaji kuboresha na jinsi tunaweza kuwatumikia vyema. Kwetu hii inamaana kubwa kwani tunayo timu yenye nguvu inayofanya kazi usiku na mchana kuhakikisha kila familia inatumia maji safi na salama.

 Tayari tumekua kwa haraka kufungua maeneo 15 kwa mkoa wa Arusha, Usa-River, Babati, Singida, Same, Dodoma, Iringa, na sasa Dar es Salaam. Nusu ya wamiliki na waongozaji wetu wa viwanda hivi ni wanawake. Lengo letu ni kuwa na Jibu Franchise katika kila kitongoji kikubwa kinachoendeshwa na mjasiriamali aliyejitolea kwa wa Tanzania, ni fursa kubwa kwa watanzania na wafanyabiashara. "Alisema Cuthbert.

Kuhusu Jibu Tanzania Jibu ni kampuni ambayo inaweka kipaumbele mapinduzi katika kijamii. Jibu imeanzisha suluhisho lenye nguvu ili kuhakikisha kila mtu anapata mahitaji ya msingi ya wanadamu, kama vile maji ya kunywa. Ni tofauti na inafanya kazi.

 Njia yetu ya mseto huchochea ukuaji wa uchumi na uhuru wa kujiboresha, wakati tunapowapa wanaohitaji maji salama ya kunywa. Kwa habari zaidi juu ya jinsi unaweza kuwa mmiliki wa biashara ya Franchise au kuwa sehemu ya uvumbuzi, piga simu kwa 0764-806682 au Jibu hotline 0757-121212. Barua pepe: tanzania@jibuco.com. Tovuti: www.jibuco.com/tz.

No comments:

Post a comment

Post Bottom Ad