
Balozi
wa Ireland nchini Tanzania, Bi. Fionnuala Gilsenan, akitoa hotuba yake
wakati wa maonyesho ya sayansi kwa wanafunzi wa sekondari yanayoandaliwa
na shirika la YST ambayo pia Ubalozi wake unadhamini kila mwaka.
Na Daniel Mbega
UBALOZI
wa Ireland nchini Tanzania, umewapatia scholarship Watanzania 14 ili
kusoma kozi mbalimbali za shahada ya uzamili (masters) na huku wanne
kati yao wakienda kusoma vyuo vya nje ya nchi hasa University College
Dublin, Dublin Institute of Technology na National University of Ireland
Maynooth.
Kwa
mujibu wa taarifa kutoka Ubalozi wa Ireland nchini, scholarship hizo
zimetolewa na ubalozi huo kama sehemu ya Mpango wa Mafunzo wa Kila Mwaka
(Fellowship Training Programme), ambapo wataalamu wanne waliobahatika
kwenda ng’ambo watakwenda kusomea kozi za Maendeleo Endelevu
(Sustainable Development), Kilimo na Maisha ya Vijijini (Agriculture and
Rural Livelihoods), Rasilimali Watu (Human Resource Management), na
Immunolojia na Afya ya Binadamu (Immunology and Human Health).
Taarifa
hiyo inasema, sherehe za kuwapokea wale walihitimu na kuwakabidhi
scholarship wale wanaokwenda kuanza, zitafanyika kesho mchana katika
ofisi za Ubalozi zilizoko Masaki, jijini Dar es Salaam ambapo Balozi wa
Ireland nchini, Fionnuala Gilsenan, ndiye atakayetoa scholarship hizo.
Mpango
huo wa Mafunzo wa kila Mwaka, kwa mujibu wa taarifa hiyo, kwa kiasi
kikubwa unahusisha Mfuko wa Misaada wa Ireland (Irish Aid) kupitia
program ya maendeleo ya Ubalozi huo nchini Tanzania.
Wanufaika
wa mpango huo wameteuliwa na washirika wa maendeleo wa Ireland nchini
Tanzania, zikiwemo wizara mbalimbali za Serikali, halmashauri za wilaya
na mashirika yasiyo ya kiserikali, ambayo shughuli zao zinawiana na
maeneo ya vipaumbele vya Irish Aid, hususan Kilimo, Afya, Lishe na
Utawala.
Aidha,
wanufaika wote ni watendaji wa kati ambao baada ya kuhitimu masomo yao
watarejea kwenye mashirika na taasisi zao kutumia ujuzi walioupata kwa
manufaa ya jamii.
“Kwa
wanufaika watakaokwenda kusoma nchini Ireland, program inatoa fursa
nzuri ya kujifunza katika hadhi ya kimataifa na kunufaika na hazina
kubwa ya nyenzo za tafiti zinazotolewa kwenye Vyuo Vikuu na Taasisi za
Teknolojia za Ireland,” imeeleza taarifa hiyo.
Ikaongeza:
“Inatarajiwa kwamba mafunzo ya wataalamu hawa yatachangia kwa kiasi
kikubwa maendeleo ya Tanzania, na kuendelea kuimarisha ushirika wa
kielimu baina ya Ireland na Tanzania.”
Ireland,
kupitia Mfuko wa Misaada (Irish Aid), imekuwa ikidhamini Mpango huo wa
Mafunzo nchini Tanzania kwa miaka 40 sasa ambapo program hiyo imekuwa
msingi wa msaada katika kuzijengea uwezo nchi zinazoendelea na inaendana
na mkakati wa kupunguza umaskini wa nchi washirika wa Ireland, hasa
lengo likiwa kuwapatia wataalamu elimu ya juu ili waendeleze taasisi
zao.
Baadhi
ya taasisi washirika zitakazonufaika na mpango wa mwaka huu ni pamoja
na Wizara ya Kilimo, Chakula na Ushirika, Wizara ya Mifugo na Maendeleo
ya Uvuvi, Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma, Halmashauri ya Wilaya ya
Misenyi, Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa, Halmashauri ya Wilaya ya
Muheza, Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro, Taasisi ya Chakula na
Lishe, Hospitali ya CCBRT, shirika la Sikika, Mpango wa Maendeleo wa
Kinapa (Kinnapa Development Programme), shirika la CARE Tanzania na
Taasisi ya Afya Ifakara (IHI).

No comments:
Post a Comment