HABARI MPYA

Home Top Ad

Post Top Ad

Wednesday, October 28, 2026

SELF MICROFINANCE FUND KUPANUA HUDUMA ZA MIKOPO NAFUU

 

Afisa  Mtendaji Mkuu wa Self Microfinance  Fund Santiel Yona akizungumza na wahariri kuhusiana na mafanikio na Mikakati ya Taasisi hiyo huduma za  Mikopo ya Kifedha  Jijini Dar es Salaam.
Mkurugenzi wa Nishati Safi ya Kupikia  Positive Cooker Atukuzwe Nkya akuzungumza kuhusiana na wanavyoshirikiana na Self Microfinance Fund kutoa kutoa mikopo ya nishati Safi ya Kupikia.
Afisa Mawasiliano na Uhusiano kwa Umma katika Ofisi ya Msajili wa Hazina (OTR) Alex Malanga akizungumza kuhusiana na Ofisi hiyo ilivyojipanga katika Taasisi zilizochini ya Msajili kutoa taarifa za maandeleo
Mwakilishi wa Mwenyekiti wa TEF ,Bakari Kimwanga akizungumza kuhusiana na umuhimu wa taarifa kwa wananchi kuhusiana na huduma za kifedha za Mikopo zinazotolewa na Self Microfinance Fund ,jijini Dar es Salaam.

Baadhi ya matukio katika picha Katika mkutano uliohusisha wahariri na Self Microfinance Fund

Na Mwandishi Wetu, Dar es Salaam
MFUKO wa Self Microfinance Fund umeeleza kuwa umejipanga kupanua wigo wa huduma za mikopo nafuu kwa wananchi, hususan wakulima, wafugaji na wajasiriamali, ili kuwawezesha kukuza shughuli zao za kiuchumi na kuchangia maendeleo ya taifa.

Hatua hiyo inalenga kutimiza malengo ya kuanzishwa kwa mfuko huo, ikiwamo kuwapa wananchi fursa ya kupata huduma za kifedha na kuondoa dhana kwamba Watanzania hawakopesheki kutokana na changamoto za urejeshaji wa mikopo katika taasisi za kifedha.

Hayo yameelezwa na Ofisa Mtendaji Mkuu wa mfuko huo, Santiel Yona, wakati wa kikao kazi kati ya taasisi hiyo, Ofisi ya Msajili wa Hazina na wahariri wa vyombo vya habari, jijini Dar es Salaam, kilicholenga kueleza mafanikio yaliyopatikana.

Yona alisema katika mwaka wa fedha 2024/2025, mfuko huo umechangia upatikanaji wa ajira 262,624, huku ukiendelea kutoa mikopo kwa wakulima, wafugaji na wajasiriamali.

Alisema mfuko huo una uwezo wa kutoa mikopo yenye thamani ya zaidi ya Sh bilioni 54, hivyo kuwataka Watanzania kutumia fursa hiyo kuendeleza shughuli zao za uzalishaji na biashara.

Akizungumzia urejeshaji wa mikopo, Yona alisema kiwango cha urejeshaji kimefikia asilimia 95, hali inayoonesha mwenendo mzuri katika usimamizi wa mikopo inayotolewa na taasisi hiyo.

Alisema mfuko umeweka mikakati ya kuendelea kuimarisha urejeshaji wa mikopo kwa kufanya tathmini ya uwezo wa wakopaji, kuchunguza sababu zinazowafanya baadhi yao kushindwa kulipa kwa wakati na kuweka utaratibu wa kuwasaidia kurejesha mikopo yao.

Alifafanua kuwa hatua hizo ni pamoja na kuingia mikataba mipya pale inapohitajika na kuwaongezea wakopaji muda wa kurejesha mikopo kulingana na taratibu zilizowekwa.

“Aliyekopa ni lazima arejeshe fedha alizokopa. Tunaweza kumuongezea muda wa kulipa hadi miaka miwili, kuingia naye mkataba mpya na kujua sababu zilizomfanya ashindwe kurejesha mkopo wake kwa wakati,” alisema Yona.

Kwa upande wake, Manongi alisema katika kipindi cha miaka mitatu, Self Microfinance Fund imefanikiwa kufungua matawi 12 yanayotoa huduma katika kanda mbalimbali nchini, hatua inayolenga kusogeza huduma za kifedha karibu na wananchi.

Alisema mafanikio mengine ni pamoja na kutoa gawio la Sh milioni 490.9 na kupata faida ya Sh bilioni 3.19 baada ya kodi.

Aidha, alisema mfuko huo unashiriki katika juhudi za kukuza matumizi ya nishati safi kupitia mradi wa mikopo ya majiko yanayotumia umeme kwa ufanisi, kwa kushirikiana na kampuni ya Positive Cooker.

Aliongeza kuwa mfuko huo pia unatoa mikopo kwa ajili ya ununuzi wa bajaji na pikipiki, zinazoweza kutumiwa na wajasiriamali wadogo katika kuendesha na kupanua shughuli zao za kiuchumi.

Katika hatua nyingine, Afisa Mtendaji Mkuu alimshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa mchango wake katika kuwezesha mafanikio ya Self Microfinance Fund.

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad