HABARI MPYA

Home Top Ad

Post Top Ad

Wednesday, 5 August 2020

Uzinduzi wa mpango wa Kufikia Vyuo Kikuu wa Smart Lab, toleo la 2020 kwa kushirikiana na Human Development Innovation Fund (HDIF).

Uzinduzi wa mpango wa Kufikia Vyuo Kikuu wa Smart Lab, toleo la 2020 kwa kushirikiana na Human Development Innovation Fund (HDIF).

Kukamilisha harakati za serikali kukabiliana na ukosefu wa ajira kwa vijana nchini Tanzania, kampuni ya Smart Codes kupitia Smart Lab ,  ikishirikiana na HDIF imeandaa mpango huu kwaajili ya kuhakikisha vyuo vikuu vinazalisha wahitimu bora ambao wana ustadi wote muhimu wa kuajiriwa lakini pia wanafunzi wanapata ajira mapema na bora.

“Kwa kuzingatia fursa katika teknolojia, tunaamini kwamba kuna nafasi nzuri katika kukuza talanta nzuri za teknolojia na wajasiriamali vijana wenye akili ya ubunifu kutoka vyuo vikuu kwa kampuni kubwa za teknolojia za baadaye. Smart Lab inakusudia kuhakikisha kuwa programu hii inafanikiwa na ina matokeo yanayoweza kupimika na yanayoonekana hata baada ya kukamilika.

Programu hii imeandaliwa kuwaajili ya wanafunzi zaidi ya 400 katika vyuo vikuu kadhaa nchini Tanzania, ambavyo ni Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Chuo Kikuu cha St Joseph, Taasisi ya Teknolojia ya Dar es salaam(DIT) na Taasisi ya Fedha na Usimamizi (IFM)”- Mkurugenzi Mtendaji na mwanzilishi wa Smart Codes Edwin Bruno alisema.

ICB chini ya mpango University Outreach itakuwa na mafunzo mafunzo mtandaoni kwa wanafunzi wa vyuo vikuu nchini Tanzania kwa lengo la kuwajengea uwezo katika maeneo muhimu zaidi ili kupata ajira na pia kuwafanya kuelewa namna ya kuwa wavumbuzi a na kutatua matatizo na kuja na suluhisho kwa matatizo yaliyoko katika jamii yetu.

" Hii itatoa nafasi kwa wanafunzi kufikiria juu ya shida zinazowazunguka, kuunda suluhisho za ubunifu, na kukuza kesi za biashara karibu na suluhisho hizi.

Programu hiyo ina shughuli mbali mbali ikiwa ni pamoja na mafunzo ya ufundi stadi, Warsha za umakini wa ubinadamu katika kutengeneza bidhaa, Hackathons za Corporate ambazo zinajumuisha kushirikiana na mashirika na kampuni mbali mbali katika ulimwengu wa ushirika na shughuli hizi zinamalizika na Tech Fair hasa katika tasnia ya teknolojia na uhandisi, " - Edwin Bruno alisema.

Smart Lab pia imeshirikiana na kampuni kadhaa na inatarajia kushirikiana na zaidi kuleta nafasi kwa wafanyibiashara kuungana na vipaji vipya lakini pia watashirikiana na changamoto ili kuruhusu vijanawabunifu kuja na suluhisho ambazo zinaweza kuleta mtazamo mpya katika kampuni zao na biashara kwa ujumla.

Smart Lab na HDIF inawakaribisha sana vijana wote wenye kiu ya kujifunza na kukua kujiandikisha kwaajili ya kuwa sehemu ya program hii. Hii itakuwa nafasi nzuri na nafasi ya kujifunza na kutambua uwezo wao kama vijana na pia mwanzo wa kuelewa kazi zao na kuchagua njia sahihi ya ukuaji wao katika kazi zao.

Tunatazamia kuendelea kuwawezesha vijana na kuwaunganisha na makampuni kuwezesha kuzaliwa kwa ufumbuzi wenye manufaa kwa jamii, kuzalisha team zilizobobea kwenye  teknologia na watu muhimu zaidi vijana wenye juhudi binafsi za kufahamu ujuzi mbali mbali ambao utachangia kubadilisha dunia ya makampuni na uvumbuzi wa ikolojia ya Tanzania ili kukuza uchumi wa Tanzania na Afrika kwa ujumla, ”Edwin Bruno alisema.

Smart Lab ni jukwaa la uvumbuzi ambalo linaunganisha taasisi za ujifunzaji na makampuni kuwezesha suluhisho za gwaridi la msingi ambalo litaleta mabadiliko kwa jamii.


No comments:

Post a comment

Post Bottom Ad