HABARI MPYA

Home Top Ad



Post Top Ad

Friday, 15 June 2018

WAKINA MAMA 925,342 NCHINI WASAJILIWA NA MRADI WA TUMAINI LA MAMA

Kaimu Mkurugenzi wa Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mbaruku Mgawa akizungumza wakati wa kikao kazi cha kujadili utekelezaji wa mradi wa “Tumaini la mama kwa viongozi na watendaji mkoani Tanga kilichofanyika mjini Korogwe katikati ni Meneja wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mkoani Tanga (NHIF) Ally Mwakababu
 MKUU wa mkoa wa Tanga Martine Shigella akizungumza wakati akifungua kikao hicho kushoto ni Kaimu Mkurugenzi wa Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mbaruku Mgawa na Meneja wa Mfuko huo mkoani Tanga Ally Mwakababu
 Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga Mhandisi Zena Saidi akizungumza katika kikao hicho kushoto ni Mkuu wa mkoa wa Tanga Martine Shigella akifuatiwa na Kaimu Mkurugenzi wa Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mbaruku Mgawa
 KAIMU Mkuu wa wilaya Korogwe ambaye pia ni Mkuu wa wilaya ya Handeni Godwin Gondwe akizungumza katika kikao hicho kushoto ni Mganga Mkuu wa mkoa wa Tanga Dkt Asha Mahita
 Meza kuu wakifuatilia hoja mbalimbali za wajumbe kwenye kikao hicho
 Wajumbe wa kikao hicho wakifuatilia hotuba ya Mkuu wa Mkoa wa Tanga Martine Shigella wa kwanza kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Mkinga Mark Yona,Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa,Mkuu wa wilaya ya Muheza Mhandisi Mwanasha Tumbo na Mganga Mkuu wa Jiji la Tanga (CMO) Jairy Khanga
 Sehemu ya wajumbe wa kikao hicho wakifuatilia kwa umakini kulia ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Muheza Luiza Mlelwa
 Sehemu ya wajumbe wa kikao hicho wakifuatilia kmwa umakini

 Mganga Mkuu wa Mkoa wa Tanga (RMO) Dkt Asha Mahita kushoto akiteta jambo na Kaimu Mkuu wa wilaya ya Korogwe Godwin Gondwe ambaye ni Mkuu wa wilaya ya Handeni wakati wa kikao hicho kushoto ni Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga (RAS) Mhandisi Zena Saidi
MKUU wa wilaya ya Mkinga Mark Yona kushoto akiteta jambo na Kaimu Mkurugenzi wa Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mbaruku Mgawa wakati wa kikao kazi cha kujadili utekelezaji wa mradi wa “Tumaini la mama kwa viongozi na watendaji mkoani Tanga kilichofanyika mjini Korogwe katikati ni Meneja wa Mfuko wa Tafa wa Bima ya Afya Mkoani Tanga (NHIF) Ally Mwakababu


WAKINA mama 925,342 nchini wamefanikiwa kusajiliwa na mradi wa “Tumaini la Mama tokea ulipoanza mwaka 2012 na kuweza kunufaika huduma zinazotolewa na Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF).

Hayo yalisemwa na Kaimu Mkurugenzi wa Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mbaruku Mgawa wakati wa kikao kazi cha kujadili utekelezaji wa mradi wa “Tumaini la mama kwa viongozi na watendaji mkoani Tanga kilichofanyika mjini Korogwe.

Alisema idadi hiyo ni kuanzia mpango huo ulipoanza hadi mwezi Mei mwaka huu huku wakina mama wapatao 323,797 wakitokea mkoani Tanga pekee ambao wamesajiliwa.

Aidha alisema pia kaya 323.797 zimenufaika na kulipiwa fedha kwa ajili ya kujiunga na mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) ambapo sh.milioni 48,077,859,434 zimelipwa kwa watoa tokea mradi huo ulipoanza huku vituo vya mkoa wa Tanga vikilipwa kiasi cha sh.milioni 12,449,902,412.

“Pia vifaa tiba vyenye ya sh. milioni 900 vimenunuliwa na kusambazwa katika vituo vya kutolea huduma pia mradi umesaidia upatikanaji wa computers katika vituo vyenye mahitaji kwa ajili ya kusaidia utunzaji wa kumbukumbu”Alisema.

“Kwa kuzingatia mafanikio yaliyopatikana mfuko utakaa na mfadhili kuona uwezekano wa kupata fedha zaidi kwa ajili ya kuendelea kutoa huduma kwa wananchi sisi viongozi tunalo jukumu la kuhakikisha kwamba mradi unatekelezwa kama ilivyokusudiwa ili mfadhili aone umuhimu wa kuongeza muda zaidi”Alisema.

Awali akizungumza wakati akifungua kikao hicho Mkuu wa Mkoa wa Tanga Martine Shigella alisema hatua ya mfuko huo kubuni mpango huo umekuwa ni mkombozi mkubwa kwa wakazi wa mkoa huo na hasa wakima mama ambao sasa wana uhakika wa kujifungulia katika vituo vya kutolea huduma za afya bila gharama zozote.

Alisema mkoa huo ni miongoni mwa mikoa yenye idadi kubwa ya watu kupitia mpango huo wa Tumaini la Mama ambapo takribani wakina mama 323,797 wamenufaika na mradi huo ambao ni muhimu kwao.

“Lakini kabla ya kuanza kwa mradi huu mwaka 2012 idadi ya wanawake waliokuwa wanajifungulia katika vituo vya matibabu haikuwa kubwa kutokana na sabab u mbalimbali ikiwemo kukosekana kwa elimu juu ya umuhimu wa uzazi salama pamoja na afya ya uzazi”Alisema

“Pamoja na gharama ya uzazi kuwa juu, kukosekana kwa huduma bora katika vituo vya kutolea huduma hasa upungufu wa dawa, vifaa pamoja na miundombinu isiyokuwa rafiki kwa ajili ya afya ya Mama na Mtoto”Alisema

Mkuu huyo wa mkoa alisema kwa kuwa lengo kuu la mradi ni kupunguza vifo vya mama na mtoto kwa kuhakikisha kwamba akina mama wote wanajifungulia katika vituo na wanapata huduma bora.

Aliongeza kuwa hivyo mradi huo unatoa fursa kwa mama mjamzito kupata kadi ya Bima ya Afya kwa ajili ya kupata huduma za afya katika kipindi cha ujauzito na miezi sitaa baada ya kujifungua yeye na mtoto aliyezaliwa ikiwemo familia ya mama mjamzito yenye idadi ya watu wasiozidi sita wanalipiwa fedha kwa ajili ya kujiunga na mfuko wa Afya ya Jamii kwa mwaka mmoja katika halmashauri yake.

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad